Skip to content

esna temple

Zodiac shine tsinkayen madauwari na taurari. Ta yaya mutum zai yi alamar farkon da’ira? Amma Haikali a Esna, kusa da Luxor Misira, yana nuna alamar zodiac a layi. Zodiac na Esna yana nuna mana yadda magabata suka yi alamar farko da ƙarshen Zodiac. Da ke ƙasa akwai Zodiac na Esna, yana nuna ƙungiyar taurarin Zodiac suna tafiya a cikin jerin gwano daga dama zuwa hagu a cikin ƙananan matakin tare da jerin gwanon a kan babban matakin hawan keke daga hagu zuwa dama a baya, suna bin kiban U-juya.

Zodiac na layi akan Portico na Haikali a Esna. An kewaya Taurari na Zodiac da ja. Sphinx (wanda aka zagaya cikin kore) yana jagorantar jerin gwanon Zodiac. Virgo ta fara jerin gwano kuma Leo ne na ƙarshe.

Sphinx yana jagorantar jerin taurarin taurari. Sphinx nufin ‘a daure tare’ ita ce kan mace ta hade da jikin zaki. Kai tsaye bin sphinx ya zo Virgo, ƙungiyar taurari ta farko a cikin jerin zodiac. Taurari na zodiac sannan suna bin Virgo a daidaitaccen jeri tare da ƙungiyar taurari ta ƙarshe, a hagu na sama, kasancewar. Leo. Zodiac na Esna yana nuna inda zodiac ya fara (Virgo) da kuma inda ya ƙare (Leo).

Tsari na Sphinxes – Kan mace akan jikin zaki, na farko & na ƙarshe a cikin Zodiac

Za mu iya karanta Tsohuwar Labari na Zodiac farawa da Virgo da kuma gama da Leo.