Skip to content

Sagittarius a cikin tsohuwar Zodiac

Sagittarius shine tauraro na huɗu na zodiac kuma shine alamar maharbi mai hawa. Sagittarius yana nufin ‘maharba’ a cikin Latin. A cikin horoscope na yau idan an haife ku tsakanin Nuwamba 23 da Disamba 21 kai Sagittarius ne. Don haka a cikin wannan karatun horoscope na zamani na zodiac, kuna bin shawarar horoscope don Sagittarius don samun ƙauna, sa’a, da lafiya kuma ku sami basira game da halayen ku.

Amma mutanen farko sun karanta ta haka a farkonsa? 

Gargadi! Amsa wannan zai buɗe horoscope ɗin ku ta hanyoyin da ba zato ba tsammani – fara tafiya ta daban fiye da yadda kuka yi niyya lokacin bincika alamar horoscope…

Asalin ƙungiyar taurari Sagittarius

Sagittarius wani tauraro ne wanda ke samar da hoton maharbi mai hawa, wanda galibi ana nunawa a matsayin centaur. Ga taurarin da ke samar da Sagittarius. Kuna iya ganin wani abu mai kama da centaur, doki, ko maharba a wannan hoton tauraro?

Hoton Tauraruwar Sagittarius

Ko da mun haɗa taurari a cikin ‘Sagittarius’ tare da layuka har yanzu yana da wuya ‘ganin’ maharbin da aka ɗora. Amma wannan alamar tana komawa kamar yadda muka sani a tarihin ɗan adam. 

Sagittarius Constellation da aka haɗa tare da layi

Anan ga zodiac a cikin Haikali Dendera na Masar, fiye da shekaru 2000 tare da Sagittarius da aka zagaye da ja.

Sagittarius a cikin tsohuwar Dendera Zodiac na Misira

Hoton zodiac na National Geographic yana nuna Sagittarius kamar yadda aka gani a Kudancin Hemisphere. Ko da haɗa taurarin Sagittarius tare da layi, yana da wuya ‘ganin’ mahayi, doki ko centaur a cikin wannan ƙungiyar taurari.

Sagittarius a cikin taswirar Constellation na National Geographic

Kamar yadda yake tare da taurarin da suka gabata, hoton maharba ba shi da tushe a cikin ƙungiyar taurarin da kanta. Maimakon haka, ra’ayin maharbi ya fara zuwa, daga wani abu banda taurari. Masana taurari na farko sun lulluɓe wannan ra’ayin akan taurari don zama alama mai maimaitawa. A ƙasa akwai hoton Sagittarius na yau da kullun, wanda aka zana shi kaɗai. Lokacin da muka ga Sagittarius tare da taurarin da ke kewaye da mu zamu koyi ma’anarsa.

Hoton taurarin taurari na musamman Sagittarius

Asalin Labarin Zodiac

Asalin zodiac bai jagoranci yanke shawarar yau da kullun zuwa ga sa’a, lafiya, soyayya da arziki ba dangane da ranar haihuwar ku dangane da taurari. Shiri ne da Allah ya yi alkawarin shiryar da mu hanya madaidaiciya. Taurari na zodiac 12 sun rubuta wannan shirin a matsayin tunatarwa na gani ga mutane. Asalin taurari shine nazari da sanin wannan labari a cikin taurari.

Wannan Labarin ya fara ne da zuriyar Budurwa a cikin Virgo . Ya ci gaba da Libra , yana tunatar da mu cewa ma’auni na ayyukanmu yana da haske sosai.  Scorpio ya nuna gagarumin gwagwarmaya tsakanin Seed of Virgo da Scorpion – Shaidan. Nasu yakin neman mulki ne.

Sagittarius a cikin Labarin Zodiac

Sagittarius ya annabta yadda wannan gwagwarmaya za ta ƙare. Mun gane lokacin da muka ga Sagittarius tare da ƙungiyoyin taurarin da ke kewaye. Wannan mahallin taurari ne ya bayyana ma’anar Sagittarius.

Sagittarius a cikin Zodiac – Cikakken shan kashi na Scorpio

Kibiya da aka zana na Sagittarius tana nuna kai tsaye a zuciyar Scorpio. A fili ya nuna maharbi da ya hau yana lalata maƙiyinsa na mutuwa. Wannan shine ma’anar Sagittarius a cikin tsohuwar Zodiac. Dendera Zodiac (a sama) da duk zodiacs inda za a iya ganin taurari tare da juna kuma suna nuna nasarar da maharbi ya hau kan Scorpio.

Wani hoton Zodiac na Sagittarius. Kibiyarsa tana nuni da kai tsaye ga kunama

Babin Sagittarius a cikin Rubutun Labari

Nasarar ƙarshe na annabi Isa al Masih PBUH, Zuriyar Budurwa, akan makiyinsa an annabta a cikin Littafi Mai-Tsarki zai faru kamar yadda aka kwatanta a Sagittarius. Ga annabcin da aka rubuta na dawowar Masih duniya.

11 Sai na ga sama ta dāre, sai ga wani farin doki! Mahayinsa kuwa ana ce da shi Amintacce, Mai Gaskiya, yana hukunci da adalci, yana kuma yaƙi. 12 Idanunsa kamar harshen wuta suke, kansa da kambi da yawa, yana kuma da wani suna a rubuce, wanda ba wanda ya sani sai shi. 13Yana saye da riga wadda aka tsoma a jini, sunan da ake kiransa da shi kuma, shi ne Kalman Allah. 14Rundunonin Sama, saye da lallausan lilin fari mai tsabta, suna a biye da shi a kan fararen dawakai. 15 Daga cikin bakinsa wani kakkaifan takobi yake fitowa, wanda zai sare al’ummai da shi, zai kuwa mallake su da tsanani ƙwarai, zai tattake mamatsar inabi, ta tsananin fushin Allah Maɗaukaki. 16Da wani suna a rubuce a jikin rigarsa, har daidai cinyarsa, wato Sarkin sarakuna, Ubangijin iyayengiji.

17 Sa’an nan na ga wani mala’ika tsaye a jikin rana. Sai kuma ya kira dukkan tsuntsaye da suke tashi a sararin sama, da murya mai ƙarfi, ya ce, “Ku zo, ku taru wurin babban bikin nan na Allah, 18 ku ci naman sarakuna, da naman sarakunan yaƙi, da naman ƙarfafa, da naman dawakai, da na mahayansu, da naman kowa da kowa, wato, na ɗa da na bawa, na yaro da na babba.”

19 Sai na ga dabbar nan, da sarakunan duniya, da rundunoninsu, sun taru, don su yaƙi wanda yake kan dokin, da kuma rundunarsa. 20 Sai aka kama dabbar, da kuma annabin nan na ƙarya tare da ita, wanda ya yi al’ajabai a gabanta, waɗanda da su ne ya yaudari waɗanda suka yarda a yi musu alamar dabbar nan, da kuma waɗanda suka yi wa siffarta sujada. Waɗannan biyu kuwa aka jefa su da ransu a cikin tafkin wuta da ƙibiritu. 21Sauran kuwa aka sare su da takobin wanda yake a kan doki, wato, da takobin nan da yake fitowa daga cikin bakinsa. Dukan tsuntsaye kuwa suka ci namansu har suka yi gamba.

Wahayin Yahaya 19: 11-21

Kaddarar Maciji

Sa’an nan na ga wani mala’ika yana saukowa daga Sama, yana a riƙe da mabuɗin mahallaka, da kuma wata babbar sarƙa a hannunsa. 2 Sai ya kama macijin nan, wato, macijin nan na tun dā dā, wanda yake shi ne Ibilis, shi ne kuma Shaiɗan, ya ɗaure shi har shekara dubu, 3 ya jefa shi mahallakar, ya rufe, ya kuma yimƙe ta da hatimi, don kada ya ƙara yaudarar al’ummai, har dai shekarun nan dubu su ƙare. Bayan wannan lalle ne a sake shi zuwa ɗan lokaci kaɗan.

Wahayin Yahaya 20: 1-3

Bayan shekaran nan dubu sun ƙare, sai a saki Shaiɗan daga ɗaurinsa, 8 ya kuma fito ya yaudari al’ummai waɗanda suke kusurwoyin nan huɗu na duniya, wato, Gog da Magog, ya tattara su saboda yaƙi, yawansu kamar yashin teku. 9 Sai kuma su bazu, su mamaye duk duniya, su yi wa sansanin tsarkaka da ƙaunataccen birni ƙawanya, sai wuta ta zubo daga sama ta lashe su. 10 Shi kuwa Ibilis mayaudarinsu, sai da aka jefa shi a tafkin wuta da ƙibiritu, a inda dabbar nan da annabin nan na ƙarya suke, za a kuma gwada musu azaba dare da rana har abada abadin.

Wahayin Yahaya 20: 7-10

Sashin Taurari na Farko

Waɗannan alamomin farko guda huɗu na Zodiac Tsohuwar: Virgo, Libra, Scorpio da Sagittarius sun kafa ƙungiyar taurari a cikin babi na 12 Zodiac Labari wanda ke mai da hankali kan mai zuwa da abokin hamayyarsa.  Virgo ya annabta zuwansa daga zuriyar Budurwa. Libra ya annabta cewa za a buƙaci farashi don ƙarancin ayyukanmu. Scorpio ya annabta cewa farashin zai mutu. Amma Sagittarius ya annabta nasararsa ta ƙarshe tare da kibiya na maharbi da ke nuna kai tsaye a zuciyar kunama.

Waɗannan Alamu sun kasance saboda dukan mutane, ba ga waɗanda aka haifa a kowane wata na ƙungiyar taurari ba. Sagittarius yana gare ku ko da ba a haife ku ba tsakanin Nuwamba 23 da Disamba 21. An ba da shi don mu san babban nasara a kan abokan gaba kuma mu zaɓi amincewarmu daidai. Isa al Masih PBUH ya cika Virgo, Libra da Scorpio a zuwansa na farko. Cikawar Sagittarius yana jiran zuwansa na biyu. Amma tun da alamun uku na farko na wannan rukunin sun cika, yana ba da tushe don amincewa cewa alamar Sagittarius ma za ta cika.

Karatun Horoscope na Sagittarius daga Zodiac Tsohuwar

Horoscope ya fito ne daga Hellenanci ‘Horo’ (awa) kuma rubuce-rubucen Annabci suna nuna mana waɗannan sa’o’i, gami da Sagittarius ‘awa’. Karatun horo na Sagittarius shine

“Amma fa wannan rana da wannan sa’a ba wanda ya sani, ko mala’ikun da yake Sama, ko Ɗan, sai dai Uban kaɗai.

Don haka ku ma sai ku zauna a kan shiri, domin a lokacin da ba ku zata ba, Ɗan Mutum zai zo.”

Matiyu 24: 36, 44

Annabi ya gaya mana cewa babu wanda ya san takamaiman sa’a (horo) na dawowar Masih da kayar da makiyinsa gaba daya, sai Allah. Koyaya, akwai alamun da ke nuna kusancin wannan sa’a. Ya ce da alama ba za mu yi tsammani ba ko kuma mu kasance a shirye don hakan. 

Ni da kai muna iya amfani da karatun horoscope na Sagittarius a yau tare da jagora mai zuwa. 

Sagittarius ya gaya mana cewa za ku fuskanci abubuwa da yawa da za su shagalta ku da su kafin lokacin dawowar Masih da ci gaba da shan kashi na Shaidan. A gaskiya ma, idan ba a canza muku kullun ta hanyar sabunta hankalinku ba to za ku zama daidai da mizanan duniya – kuma wannan sa’ar za ta same ku ba zato ba tsammani kuma ba za ku kasance masu dacewa da shi ba lokacin da aka bayyana shi. Idan ba kwa son girbi duk munanan sakamakon rashin wannan sa’ar kuna buƙatar yanke shawara mai hankali kullum don kasancewa cikin shiri. Yi la’akari da ko kuna bin tsegumi da yaudarar mashahuran mutane da wasan kwaikwayo na sabulu. Idan haka ne zai iya haifar da halaye irin su bautar tunaninka, rasa dangantaka ta kud da kud a yanzu, da kuma rasa lokacin da zai dawo tare da sauran mutane. 

Halin ku yana da duka ƙarfinsa da rauninsa, amma maƙiyi, waɗanda suke son ku kasance cikin shagaltuwa, suna kawo muku hari a kan halayenku masu rauni. Walau gulma ce, ko batsa, ko kwadayi, ko bata lokacinka a yan jarida, ya san jarabawar da za ka fada. Don haka ku yi addu’a don neman taimako da shiriya domin ku yi tafiya madaidaiciya da kunkuntar hanya kuma ku kasance cikin shiri don wannan sa’a. Ku nemi wasu ƴan kaɗan waɗanda su ma ba sa so su rasa wannan sa’a kuma tare za ku iya taimakon junanku kullum don kada abin ya same ku ba zato ba tsammani.

Ta hanyar Zodiac da zurfi cikin Sagittarius

Alamomin Zodiac guda huɗu na gaba kuma suna samar da rukunin taurari, suna nuna yadda aikin Mai zuwa ya shafe mu, farawa da Capricorn .

Fara labarin a farkon sa tare da Virgo .

Zazzage PDF na sassan Zodiac a matsayin littafi

Don zurfafa cikin rubutaccen labarin Sagittarius:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *