Wani lokaci ana tambayata ko Injila guda ɗaya ne to me yasa aka sami littattafan Linjila huɗu a cikin al Kitab (Littafi Mai Tsarki), kowane marubucin ɗan adam ya rubuta? Ashe, wannan ba zai sanya su zama ɓatanci ba, kuma ba daga Allah ba?
Littafi Mai Tsarki (al Kitab) yana cewa game da kansa:
Kowane Nassi hurarre na Allah ne, mai amfani ne kuma wajen koyarwa, da tsawatarwa, da gyaran hali, da kuma tarbiyyar aikin adalci, 17domin bawan Allah yă zama cikakke, shiryayye sosai ga kowane kyakkyawan aiki.
2 Timoti 3:16-17
Don haka Littafi Mai-Tsarki/al Kitab yayi da’awar cewa Allah shine mawallafi na ƙarshe tun da ya hure waɗannan marubutan ɗan adam. Kuma a kan haka ne Kur’ani ya cika yarda kamar yadda muka gani a cikin littafin sanya a kan abin da Kur’ani ya ce game da Littafi Mai Tsarki. Mun kuma gani nan cewa Isa al Masih ya yi wa almajiransa alkawari ja-gora daga Ruhun Gaskiya lokacin da za su ba da shaida game da Linjila.
Amma ta yaya za a fahimci littattafan Linjila huɗu na Linjila ɗaya? A cikin Kur’ani sau da yawa akwai wurare da yawa waɗanda ke ba da labarin wani lamari guda ɗaya, kuma an haɗa su tare suna ba mu damar samun cikakken hoto game da wannan lamari. Misali, da nassosi ga Alamar Adamu ya yi amfani da Suratut 7:19-26 (The Heights) ya ba mu labarin Adamu a cikin Aljanna. Amma kuma ta yi amfani da suratu 20:121-123 (Ta Ha). Kuma wannan nassi na 2 ya ba da ƙarin fahimtar Adamu ta hanyar bayyana cewa an ‘lalata’, wanda Tsayin bai haɗa da shi ba. A tare sun yi mana cikakken bayanin abin da ya faru. Wannan ita ce manufar – don a sa sassan su dace da juna.
Hakazalika, lissafin Linjila huɗu a cikin Littafi Mai-Tsarki (al Kitab) koyaushe kuma ya kasance kusan Linjila ɗaya ne kawai. A dunkule sun ba da cikakkiyar fahimta game da Injil Isa al Masih – A.S. Kowane asusu guda huɗu yana da wasu abubuwa waɗanda sauran ukun ba su da su. Saboda haka, tare sun ba da cikakken hoto na Linjila.
Shi ya sa idan aka yi maganar abin da ke cikin Linjila a kan zama a cikin guda ɗaya, domin Linjila ɗaya ne kawai. Misali mun ga a nan cikin Sabon Alkawari cewa akwai bishara guda daya.
Ina so in sanar da ku, ‘yan’uwa, bisharar nan da na sanar ba ta ɗan adam ba ce, domin ba daga wurin mutum na samo ta ba, ba kuma koya mini ita aka yi ba, sai dai ta wurin bayyanar Yesu Almasihu a gare ni ne na same ta.
Galatiyawa 1:11-12
Hakanan an rubuta Linjila a cikin Kur’ani mai girma (duba Misalin ‘Linjila’ a cikin Alkur’ani). Amma idan muka yi maganar shaidu ko littattafan bishara akwai huɗu. Hasali ma a cikin Attaura, ba za a iya yanke hukunci ba da shaidar shaida ɗaya kawai. Dokar Musa ta buƙaci mafi ƙarancin ‘shaidu biyu ko uku’ (Maimaitawar Shari’a 19: 15) ba da shaida game da wani lamari na musamman ko saƙon sha’awa. Ta hanyar ba da asusun shaida huɗu ana tallafawa Injil sama da mafi ƙarancin buƙatun Doka.